Chat Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Chat Việt

Cộng đồng teen chatter chào mừng bạn đến đây với chúng tôi!Chúc bạn có những giây phút thực sự thư giãn,nhớ rủ bạn bè đến cùng nhé!^^

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Chức năng trong ChatV
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Quảng cáo
Thành viên nào muốn đưa diễn đàn,website của mình vào đây xin hãy pm cho Kiến Kute nhé
Statistics
Diễn Đàn hiện có 189 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Ngô

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 212 in 150 subjects
Top posters
Kiến Kute (59)
♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Vote_lcap♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Voting_bar♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Vote_rcap 
Lee Na[Vô Cãm] (55)
♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Vote_lcap♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Voting_bar♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Vote_rcap 
ialwayswithyouforever09 (31)
ghost girl (8)
kqxoso (5)
maxib2b (4)
danhcho1ajdo (3)
zing9xhx (3)
houseinhanoi (2)
honchaua (2)
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 18 người, vào ngày Mon Feb 14, 2011 8:37 pm
Poll
Bạn thích honey của bạn như thế nào?
 Sao cũng được
 Hiểu được mình
 Chung thủy
 Kute
 Giàu
 Yêu mình thật sự
 Khác
Xem kết quả

♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥

Go down 
Tác giảThông điệp
Lee Na[Vô Cãm]
♥Mod box Bói Toán♥
Lee Na[Vô Cãm]

Nữ
Job/hobbies : ThẤt nghiỆp Ồy
Humor : BÌnh thưỜg thÔy
Người iu của tôi tên là : Ơ...ChiỆn tẾ nhỊ... :\">

Nhà của tôi
Bảng hiệu nhà tôi:
Bài hát tôi mê: mũi tên cầu vồng
Phim tôi ghiền: bỗng dưng muốn khóc

♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Empty
Bài gửiTiêu đề: ♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥   ♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ EmptyWed Jan 28, 2009 9:08 pm

♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ 1227668494-NguoiDiTimHoa1
Tất cả mọi người đều thích là người dễ thương, và hầu hết chúng ta đều muốn thể hiện mình là người tốt.
♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Namlun30

Thế thì tại sao trong cuộc sống lại hiếm những người tốt hoàn hảo? Cho dù chúng ta có cố gắng thế nào thì rồi cũng vẫn có những giai đoạn và những khoảnh khắc yếu lòng. Khi nghĩ lại ta đổ thừa cho "ma quỷ xui khiến" thế nào mà mình lại làm những điều đó. Hay là lúc hứng chí phóng xe bạt mạng trên xa lộ, gian lận trong thi cử, hay là "cầm nhầm" hộp viết của bạn...thì chúng ta cũng đã làm những việc chẳng đáng tự hào hay minh bạch.
♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ Namlun30

Vậy cốt lõi của việc trở thành người tốt thật sự là biết chấp nhận phần xấu xa trong tính cách của mình, thừa nhận rằng mình không hoàn hảo, không cố hành xử như vị thánh trong khi con quỷ cứ chêm chệ trên vai thủ thỉ những lời quái ác vào tai mình. Tất cả chúng ta đều có đôi lần bị cám dỗ, mắc sai lầm.

Trong kịch bản tiếp theo, giả sử như bạn bị bắt quả tang...

Trong một lần dạo chơi thơ thẩn ở miền thôn quê, bạn đi ngang qua một cánh đồng dâu đỏ mọng, trông thật ngon mắt. Mà bạn lại rất thích ăn dâu. Bao tử bạn bắt đầu "rộn ràng", vả lại quanh đó không có ai cả. Chỉ có một hàng rào choán giữa bạn và một bữa trưa miễn phí. Cái hàng rào đó cao cỡ bao nhiêu?

Bạn lẻn vào vườn và bắt đầu hái dâu ăn. Bạn ăn được bao nhiêu trái dâu?

Bất ngờ người nông dân, chủ của vườn dâu bạn đang ăn trộm, không biết từ đâu xuất hiện và quát bạn. Bạn nói gì để tự vệ?

- Xin lỗi, cháu hứa sẽ không bao giờ tái phạm nữa đâu ạ.

- Tại nhìn chúng ngon quá cháu không kiềm chế được, hic.

- Chẹp chẹp, những quả dâu ngon tuyệt. Bác vui lòng cho cháu thêm vài trái nữa nhé!

Sau tất cả những gì đã nói và đã làm, thì bạn thấy những trái dâu ấy có vị ra sao? Ngẫm nghĩ lại, bạn cảm thấy như thế nào sau khi phi vụ trộm dâu kết thúc?

- Thật tình, chúng chẳng ngon lành như mình tưởng. Chẳng đáng cho mình cố thử.

- Ngon quá! Thật thơm tho, ngọt ngào! Chưa bao giờ mình được thưởng thức trái dâu ngon đến vậy.

- Dâu chẳng có gì đặc biệt lắm, nhưng dù sao cũng thấy hay hay.
♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥ 1227683256-hon
Diễn giải:

Dâu - loại trái cây mọng đỏ, quyến rũ - là biểu tượng cho tình yêu và cám dỗ. Cách bạn tưởng tượng ra trong kịch bản này chỉ ra thái độ của bạn đối với những biển báo "cấm yêu" như thế nào.

Độ cao hàng rào bao quanh cánh đồng là thước đo cấp độ tự chủ của bạn. Bạn tưởng tượng ra hàng rào càng cao thì sức tự vệ của bạn càng cao.

Người hình dung ra một hàng rào bao kín mít vuờn dâu có một sự kiềm chế đáng khâm phục.

Người nói chỉ có một sợi dây cột quanh những cọc rào cao tới đầu gối có khả năng dễ bị đâm đầu như con thiêu thân vào biển báo "cấm yêu".

Số lượng dâu bạn ăn trộm là số người bạn tin mình có thể "tèn tén ten" bất cứ lúc nào.

Nếu bạn nói bạn bỏ ngay sau khi ăn trái dâu đầu tiên thì bạn có vẻ là người chung thuỷ trong chuyện tình cảm.

Những người ăn lượng dâu lên đến hai chữ số là ở cấp độ báo động, có lẽ cần phải nghiêm túc nghĩ đến việc giảm phanh lại thôi.

Lời xin lỗi bạn nói với người nông dân biểu hiện phương pháp tự vệ của bạn khi bị bắt quả tang đang bắt cá nhiều tay. Bạn xin lỗi như thế nào?

“Xin lỗi, cháu hứa sẽ không bao giờ tái phạm nữa đâu ạ.” Đôi khi sự thú tội thành khẩn và lời hứa lại là cách tốt nhất để bạn tự gỡ mình ra khỏi rầy rà.

“Tại nhìn chúng ngon quá cháu không kiềm chế được, hic.” Thật sự bạn đã tự giúp mình rồi đấy - dâu của người khác mà. Lòng thành thật là đối sách tốt nhất. Rốt cuộc thì chính đối sách đó đã giúp George Washington thành công, phải không?

“Chẹp chẹp, những quả dâu ngon tuyệt. Bác vui lòng cho cháu thêm vài trái nữa nhé!". Những nông dân thường có súng bắn đạn chì. Bạn vẫn còn cơ hội để suy nghĩ lại cách lựa chọn câu xin lỗi của mình đấy.

Cách bạn mô tả kinh nghiệm trộm dâu và vị trái dâu cho thấy bạn tưởng tượng ra cảm xúc của mình như thế nào khi ngẫm lại "chuyện tình củm" đã qua.

“Thật tình, chúng chẳng ngon lành như mình tưởng. Chẳng đáng cho mình cố thử.” Hầu hết các chuyện yêu đương nhăng nhít đều như thế cả. Bạn hãy xoá sạch cái ấn tượng đó đi và vứt nó lại đằng sau.

“Ngon quá! Thật thơm tho, ngọt ngào! Chưa bao giờ mình được thưởng thức trái dâu ngon đến vậy.” Hừ, hãy để mọi người kết luận là...bạn đang cho đầu óc lãng đãng vào chuyện tình cảm mà bỏ bê cả học hành rồi nhá!

“Dâu chẳng có gì đặc biệt lắm, nhưng dù sao cũng thấy hay hay.” Nói theo chiến thuật, bạn thuộc nhóm người có nguy cơ cao sẽ tái phạm nhiều lần biển "cấm yêu".

[ Theo Mực Tím Onl ]

♥ ♥ ♥ __ Lẻn vào "vườn yêu" __ ♥ ♥ ♥
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tên tiếng H'mông của bạn là gì "_"